• Jarida

Yadda za a Aiwatar da Injin Ƙwaƙwalwa?

Kuna sha'awar amfani da na'ura don yin ado?Kuna son ƙarin sani game da dabarun yin amfani da su?Applique wata hanya ce ta ƙirar ƙirar masana'anta a saman wani kayan masana'anta.Ko da yake ana iya yin wannan da hannu, injunan kayan ado suna ba da ingantaccen dandamali da ingantaccen lokaci don cimma cikakkiyar ƙira.

Bugu da ƙari, ƙirar ƙira da aka haɗa a cikin injunan kayan ado suna ba da fitattun zaɓuɓɓuka masu amfani ga masu amfani da su kuma bari su gwada kansu ta hanyar shigo da ƙirar daga wasu tushe da ƙirƙirar nasu ƙirar.Wannan labarin yana ba da haske game da hanyoyin da za a yi amfani da na'urar yin ado.

Yadda za a Aiwatar da Injin Ƙwaƙwalwa?

Amfanimafi kyaun kayan adoaikace-aikace akan kayan daban-daban suna ba da dacewa ga masu amfani da haɓaka ƙwarewar su.Hakanan tsari ne mai inganci mai tsada da aiki kuma yana adana isasshen lokaci don yawancin masu amfani.Yawancin injinan suna amfani da hanyoyi iri ɗaya don yin aikin tare da ƴan canje-canje da keɓancewa.A ƙasa an ambata hanyar da za a yi amfani da na'ura ta Brother SE400/ SE600, kuma ana iya amfani da wannan hanyar akan yawancin sauran na'urori.

Applique tare da Brother SE400/ SE600 Embroidery Machine

Yayin amfani da samfurin Brother SE400 ko SE600, mataki na farko da na farko ya haɗa da canza na'urar ɗinki zuwa na'urar ɗinki, wanda za'a iya yin shi ta hanyar cire murfin filastik na gaba da kuma haɗa kayan da aka yi a cikin injin.Mataki na biyu yana mai da hankali kan cire ƙafar matsi ta hanyar amfani da kayan aiki mai baƙar fata da ke cikin na'urar.

Baƙin kayan aikin da aka sarrafa yana cire matsi ta hanyar rasa dunƙule.Sabili da haka, da zarar an gama aikin, mabukaci yana buƙatar ƙara matsawa.Wannan matakin yana biye da wutar lantarki akan na'ura tare da gargadin da ke nuna motsin karusar.Da zarar, an zaɓi sanarwar;karusar za ta daidaita kanta ta atomatik.Yanzu, an yi nasarar rikitar da na'urar zuwa yanayin yin ado.

Domin yin amfani da aikace-aikacen, zazzage ƙirar ƙira a cikin na'urar, wanda za'a iya samunsa ta hanyar zaɓar daga ginanniyar ƙira ko shigo da ƙira daga tushen waje kamar na'urorin USB da gidajen yanar gizo daban-daban.Daga baya, sanya Layer na stabilizer a saman ƙwanƙwasa ƙwanƙwasa sa'an nan kuma Layer na masana'anta a saman stabilizer kuma a tsare su tare da taimakon wani hoop.

Koyaya, Idan kuna sha'awar yin huluna toMafi kyawun Injin Ƙaƙwalwa Don Hulunazai zama mafi kyawun zabi.Kuna iya koyan abubuwa da yawa game da yin adoSalon Ta.

Haɗin hoop zai tabbatar da cewa kayan sun kasance a wuri akai-akai.Yanzu, yi amfani da na'ura don dinke zanen zane ta hanyar rage ƙafar matsi.Kafin farawa, tabbatar da cewa maɓallin allura kore ne.Mataki na gaba ya haɗa da haɗin masana'anta akan sabon ƙirar ƙirar ƙira.Ana iya yin wannan matakin ta amfani da hanyoyi daban-daban guda biyu.

Hanya 1

Wannan ita ce hanya ta farko kuma yawancin masu amfani da ita ke amfani da ita.Hanyar ta ƙunshi jeri kishiyar masana'anta na applique masana'anta a kan zane tare da mamaki a ƙarƙashinsa kuma yana amfani da na'ura don dinka zane a samansa.Ta haka nemo kayan biyu tare.

Hanyar 2

Idan hanya ta farko ba ta yi muku aiki ba, zaku iya ci gaba zuwa hanya ta biyu, wacce ta ƙunshi yin amfani da feshin ɗanɗano na ɗan lokaci.Masu amfani suna buƙatar sanya masana'anta a kan zane bayan fesa bayan masana'anta na applique.Yin amfani da manne yana hana abu daga motsi.Saboda haka, yin sauƙi don dinke su.

Bayan haka, ta amfani da maɓallin allura, ƙara wani zane akan masana'anta don tabbatar da daidaito.Na gaba, cire hoop da masana'anta daga injin ta rasa ƙafar matsi.Sa'an nan, yanke ƙarin masana'anta daga gefuna da kayan da ke kewaye da zane.Duk da haka, tabbatar da kauce wa yanke dinkin.Danna kayan tare ta amfani da ƙarfe idan kun ci gaba da hanyar da aka ambata a sama na amfani da abin mamaki a ƙarƙashin.

Yanzu ƙara atacking dinkia cikin injin tare da taimakon maɓallin allura.Tacking dinkin shine V ko E dinki kuma yana aiki azaman tushe don dinkin satin.Satin dinki ana aiwatar da shi a cikin batches kuma yana kammala ƙirar applique.Mataki na ƙarshe yana mai da hankali kan cire hoops tare da wuce haddi na zaren da masana'anta a kusa da zane.Yanzu cire stabilizer, kuma kun gama.

Tambayoyin da ake yawan yi

Shin za ku iya yin shafa da injin yin ado?

Haka ne, yana yiwuwa a yi amfani da na'ura na kayan ado tare da kyakkyawan fitarwa.Amma galibi yana buƙatar yin amfani da na'urar kwantar da tarzoma da ƙwanƙwasawa don yin aikin yadda ya kamata.

Shin applique yana da wahala?

Ba shi da matukar wahala a yi applique.Koyaya, idan kun zaɓi yin ta da hannu maimakon na'ura, yana iya ɗaukar ɗan lokaci da ƙoƙari mai yawa don cimma kyakkyawan sakamako.

Kuna buƙatar stabilizer don applique na inji?

Ee, ana buƙatar stabilizer don applique na injin, kuma yana da mahimmanci don kiyaye masana'anta sumul yayin sutura kuma yana hana masana'anta haɓaka wrinkles.

Takaitawa

Applique wata hanya ce ta zayyana wacce ke jujjuya dinki a kusa da faci guda biyu na masana'anta tare, daga cikin abin da aka yi wa saman masana'anta da wasu zane ko allura.A baya can, applique yawanci ana yin shi da hannu;duk da haka, kwanan nan, ana amfani da injunan sakawa don yin aikin.Waɗannan na'urori suna haɓaka ƙira da inganci kuma suna ba da hanya mai inganci ga yawancin masu amfani.Saboda haka, su ne kyakkyawan zaɓi ga yawancin masu amfani.

sdyrtgf (2)
sdyrtgf (1)

Lokacin aikawa: Mayu-16-2023